Nỗi đau và nước mắt của người hướng nội

xuanphu

Administrator
Không biết khi nào tôi mới tìm lại là thằng P của ngày trước không! Chắc là thằng P mà mình tự tin cuồng nhiệt hơn 8 năm trước, nếu nói rõ ràng và chính xác là vậy (old me)...! Một thằng con trai khá trầm tĩnh nhưng nhiệt tình, tuy ít tiếp xúc với người lạ ít nói trước đám đông và run khi phát biểu. Hồi đó tôi tin vào bản thân mình hơn ai hết vì cuộc sống đều là sự cám dỗ ngon ngọt và kể cả lúc ta ân cần thì người khác lại lạnh lùng vô tâm. Thôi thì mình dựa vào bản thân này vậy. Năm đó tôi thi 10 điểm vật lý , một điểm số tuyệt đối trong khi cô giáo chưa bao giờ chấm ai 10 điểm cơ mà, rồi đá bóng có anh còn khen tôi đá hay nhất nội trú của trường mà ( đương nhiên không phải khen nể rồi vì lúc đó mọi người rất thẳng thắng có lúc dẫn đến va chạm ). Vậy mà chẳng hiểu sao thằng P ngày hôm đó đã mất hết nghị lực, chỉ còn nỗi bùn man man trong lòng khó diễn tả và không thể tâm sự được với bất cứ ai vì mình lúc đó chưa hiểu hết được suy nghĩ để tả bằng lời ra cho người khác hiểu, nếu có giúp,họ cũng chỉ khuyên mà ít lắng nghe... Cũng không hiểu sao hôm đó sao mình lại nhát và rụt rè trước mặt bạn bè một cách lạ lùng đến như vậy. Thôi tạm gác lại cái bản thân ếch ở dưới giếng mơ về làm chủ cuộc sống và mọi thứ đi và rồi quay về thành phố . Tôi rụt rè hơn bao giờ hết, lo âu về mọi thứ, tự nhiên bản thân này phải hạ mình xuống, không lòng tự trọng cuối gầm xuống mặt đất mà đi. Sống cái khoảng thời gian rất dài tôi tự hành hạ thể xác mình trong nỗi đau và nước mắt, đôi khi dằn vặt bản thân không đáng trách này đến nghiệt (Lưu ý đừng bao giờ trách bản thân mình bạn nhé) cảm giác có lỗi như muốn chết đi dù mình không làm gì càng trở nên trầm trọng và nặng hơn. Nhưng có một qui tắc không thay đổi , tôi luôn hứa với bản thân mình rằng " P dù m có đau khổ đến thế nào bùn ra sao tuyệt vọng như thế nào nhưng t sẽ luôn bảo vệ m ,m đáng sống P à" và tôi đã hứa như vậy mặc dù mọi sở trường nghề nghiệp hay job đều thất bại nhưng tôi vẫn còn nghị lực mạnh mẽ vô tận trong tim này vì sống là để yêu cơ mà. Cố gắng lên P nhé tao tin mày! Đặt niềm tin vào bản thân thôi !!!! Fed onto Life quotes Album in Quotes Category.jpg

Last edited:
Du học Philippines,